



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 26/10/2025.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Kaskazini mwa Mkoa wa Morogoro]: [Mikoa ya Lindi, Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:		Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Katavi, Kigoma na Tabora]: [Mikoa ya Kagera, Mwanza, Mara, Geita, Shinyanga na Simiyu]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Mtwara]: [Kusini mwa Mkoa wa Morogoro]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Manyara, Kilimanjaro na Arusha]: [Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

TAHADHARI:

- VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA MIKOA YA DAR ES SALAAM, MOROGORO, TANGA NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA.

ANGALIZO:

- VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA PWANI MWA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA TANGA, DAR ES SALAAM, LINDI, MTWARA, NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	27°C	14°C	12:13	12:23
D'SALAAM	31°C	21°C	11:59	12:15
DODOMA	31°C	19°C	12:14	12:29
KIGOMA	30°C	21°C	12:39	12:52
MBEYA	28°C	14°C	12:21	12:39
IRINGA	29°C	15°C	12:13	12:30
NJOMBE	23°C	12°C	12:16	12:37
MWANZA	29°C	18°C	12:28	12:36
TABORA	32°C	19°C	12:27	12:40
TANGA	29°C	22°C	12:02	12:15
ZANZIBAR	30°C	22°C	11:59	12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 40 kwa saa kwa Pwani yote, kutoka Kusini kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa.

Matarajio kwa siku ya Jumanne tarehe 28/10/2025: Vipindi vifupi vya mvua kubwa vinatarajiwa katika maeneo machache ya ukanda wa pwani ya Kaskazini mwa bahari ya Hindi na nyanda za juu Kaskazini Mashariki.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 26/10/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz